Gilashin da aka auna kai tsaye na masana'anta wanda aka yi da gilashin priism na gani.

Takaitaccen Bayani:

Prism wani nau'in gani ne wanda ke juya hasken bisa ga takamaiman kusurwa tsakanin hasken da ke fita da hasken abin da ya faru.A cikin hanyar gani, prism na iya canza kusurwa tsakanin haske mai fita da hasken abin da ya faru (kamar 90 °, 180 °, da sauransu), kashe hasken kuma canza yanayin hoto.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Prism, wani abu mai haske da ke kewaye da jiragen sama guda biyu masu tsaka-tsaki waɗanda ba su daidaita da juna ba, ana amfani da su don tsagawa ko tarwatsa fitilun haske.Prism polyhedron ne wanda aka yi da kayan gaskiya (kamar gilashi, crystal, da sauransu).Ana amfani dashi sosai a cikin kayan aikin gani.Ana iya raba prisms zuwa iri da yawa bisa ga kaddarorinsu da amfaninsu.Misali, a cikin kayan kida, “prission prism” wanda ke lalata hasken da aka haɗa zuwa bakan an fi amfani da shi azaman priism mai daidaitawa;A cikin periscope, na'urar hangen nesa na binocular da sauran kayan aikin, canza alkiblar haske don daidaita yanayin hotonsa ana kiranta "Total reflection prism", wanda gabaɗaya yana ɗaukar madaidaiciyar prism.

Wholesales high quality optical clear crystal prisms 5 Wholesales high quality optical clear crystal prisms 4

Ma'anar:

Prism polyhedron ne wanda aka yi da kayan gaskiya (kamar gilashi, crystal, da sauransu).Ana amfani dashi sosai a cikin kayan aikin gani.Ana iya raba prisms zuwa iri da yawa bisa ga kaddarorinsu da amfaninsu.Misali, a cikin kayan kida, “prission prism” wanda ke lalata hasken da aka haɗa zuwa bakan an fi amfani da shi azaman priism mai daidaitawa;A cikin periscope, na'urar hangen nesa na binocular da sauran kayan aikin, canza alkiblar haske don daidaita yanayin hotonsa ana kiranta "Total reflection prism", wanda gabaɗaya yana ɗaukar madaidaiciyar prism.

Nemo:

Newton ya gano tarwatsa haske a shekara ta 1666, kuma Sinawa sun fi baki a wannan fanni.A cikin karni na 10 AD, Sinawa sun kira crystal m na halitta bayan an haskaka su ta hanyar hasken rana "Dutsen Wuguang" ko "Dutsen Guangguang", kuma sun gane cewa "a cikin hasken hasken rana, ya zama launuka biyar kamar Neon".Wannan shine farkon fahimtar tarwatsa haske a duniya.Yana nuna cewa mutane sun 'yantar da tarwatsa haske daga asirce kuma sun san cewa abu ne na halitta, wanda shine babban ci gaba a fahimtar haske.Shekaru 700 kafin fahimtar Newton cewa farin haske ya ƙunshi launuka bakwai ta hanyar rarraba hasken rana zuwa launuka bakwai ta hanyar prism.

Rabewa:

Polyhedron da aka yi da kayan abu mai mahimmanci muhimmin abu ne na gani.Jirgin da haske ke shiga da fitowar shi ana kiransa da gefe, kuma jirgin saman da yake tsaye a gefe ana kiransa babban sashe.Dangane da sifar babban sashe, ana iya raba shi zuwa prisms uku, prisms na dama, prisms pentagonal, da sauransu.kusurwar da aka haɗa su ana kiranta saman kusurwa, kuma jirgin da ke gaban kusurwar saman shine saman ƙasa.Bisa ga ka'idar refraction, hasken yana wucewa ta cikin prism kuma ya juya sau biyu zuwa kasa.Kusurwar da aka haɗa Q tsakanin hasken da ke fita da hasken abin da ya faru ana kiransa kusurwar karkatarwa.An ƙayyade girmansa ta hanyar ma'anar refractive n da kusurwar aukuwa I na matsakaicin priism.Lokacin da aka gyara ni, mabambantan raƙuman raƙuman haske suna da kusurwoyi daban-daban.A cikin haske mai gani, mafi girman kusurwar juyewa shine haske mai shuɗi kuma ƙarami shine haske ja.

Wholesales high quality optical clear crystal prisms 1 Wholesales high quality optical clear crystal prisms 6

Aiki:

A cikin rayuwar zamani, ana amfani da prism sosai a cikin kayan aikin dijital, kimiyya da fasaha, kayan aikin likitanci da sauran fannoni.
Kayan aiki na dijital na yau da kullun: kamara, talabijin mai rufewa, majigi, kyamarar dijital, kyamarar dijital, ruwan tabarau na CCD da kayan aikin gani daban-daban;Kimiyya da fasaha: na'urar hangen nesa, microscope, ma'aunin matakin, kayan aikin yatsa, gani gun, mai canza hasken rana da na'urorin auna daban-daban; Kayan aikin likita: cystoscope, gastroscope da kayan aikin jiyya na Laser daban-daban

Siffofin

Custom K9 Crystal Optical Glass Cube ko Infrared Material X-Cube Prism
Dichroic prism wani prism ne wanda ke raba haske zuwa katako guda biyu na tsayin raƙuman ruwa (launi).
Babban taro na drichroic prism yana haɗe prisms dichroic guda biyu don raba hoto zuwa launuka 3, yawanci kamar ja, kore da shuɗi na ƙirar launi na RGB.Yawancin lokaci ana gina su ne da gilashin gilashi ɗaya ko fiye tare da mayafin gani na dichroic waɗanda ke zaɓin nuni ko watsa haske dangane da tsayin hasken.Wato, wasu saman da ke cikin priism suna aiki azaman matattarar dichroic.Ana amfani da waɗannan azaman masu raba katako a cikin kayan aikin gani da yawa

Wholesales high quality optical clear crystal prisms 3 Wholesales high quality optical clear crystal prisms 2

Amfani

Ƙarƙashin ɗaukar haske, yawancin hasken yana karkata zuwa ɗaya daga cikin fitattun fitilu.
Kyakkyawan rabuwar launi fiye da yawancin sauran masu tacewa.
Sauƙi don ƙirƙira don kowane haɗakar maƙallan wucewa.
Baya buƙatar haɗin launi (demosaicing) don haka yana guje wa duk kayan aikin launi na ƙarya waɗanda aka fi gani a cikin hotunan da aka lalata.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Samfura masu dangantaka