Magnetic compass karfe lensatic yawo kamfas

Takaitaccen Bayani:

Magnetic compass karfe lensatic yawo kamfas

Kwamfutar lensatic sau da yawa ana kiransa kompas na soja, kuma galibi sojojin Amurka ne ke amfani da su, Lensatic compasses suna da sassa uku: murfin, tushe, da ruwan tabarau na karatu.Ana amfani da murfin don kare kamfas kuma ya haɗa da wayar gani-wanda ke taimaka maka ƙayyade alkibla.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Bayanan Samfura

Model:

L45-7

L45-8A

girman samfurin 7.6X5.7X2.6cm 76*65*33mm
Material: filastik + acrylic+karfe Filastik + aluminum gami
Pcs/ kartan 144inji mai kwakwalwa 144 PCS
Wtakwas/kwali: 24kg 17.5KG
Cgirman arton: 44*36*25CM 42X33X32cm
Takaitaccen Bayani: Tsira a wajeKamfasMetal Mountaineering Camping Tafiya ArewaKamfas Jagora PokitiMilimin lissafi CompassDa DubleSkalleRmalamai

Magnetic Compass:

Kamfas ɗin maganadisu shine nau'in kamfas ɗin da aka fi sani.Yana aiki azaman mai nuni zuwa “Magnetic arewa”, maɗaukakiyar maganadisu na gida, saboda allurar maganadisu a zuciyarta tana daidaita kanta da sashin kwancen filin maganadisu na Duniya.Filin maganadisu yana yin juzu'i akan allura, yana jan ƙarshen Arewa ko sandar allurar kusan zuwa ga duniyar maganadisu ta Arewa, kuma yana jan ɗayan zuwa igiyar maganadisu ta Kudu ta Duniya.An ɗora allurar a kan madaidaicin madaidaicin madaidaicin juzu'i, a cikin mafi kyawun kwatancen jauhari, don haka yana iya juyawa cikin sauƙi.Lokacin da kamfas ɗin ya kasance a matakin matakin, allurar tana juya har, bayan ƴan daƙiƙa don ƙyale oscillations su mutu, ta daidaita cikin daidaitawarta.
A kewayawa, kwatance akan taswirori yawanci ana bayyana su tare da la'akari da yanki ko arewa na gaskiya, alkiblar yankin Arewa Pole, jujjuyawar axis na Duniya.Dangane da inda kamfas din yake saman duniya kusurwar dake tsakanin arewa ta gaskiya da arewa mai maganadisu, wanda ake kira raguwar maganadisu na iya bambanta ko'ina tare da wurin yanki.Ana ba da raguwar maganadisu na gida akan yawancin taswirori, don ba da damar taswirar ta daidaita tare da kamfas mai layi ɗaya zuwa arewa na gaskiya.Wuraren sandunan maganadisu na duniya suna canzawa sannu a hankali tare da lokaci, wanda ake magana da shi azaman bambancin duniya na geomagnetic.Tasirin wannan yana nufin a yi amfani da taswira tare da sabbin bayanan raguwa.[9]Wasu compass ɗin maganadisu sun haɗa da hanyoyin da za a biya da hannu don raguwar maganadisu, ta yadda kamfas ɗin ya nuna kwatance na gaskiya.

Abubuwan fasali na L45-7A:

1. Aluminum alloy case da filastik kasa
2. Aluminum riqe da babban yatsan yatsa & bezel da zoben igiya na zinc
3. 1: 50000mita daidaitaccen ma'aunin taswira
4. Duk ma'auni na 0 - 360 digiri da 0 - 64Mil sikelin
5. Liquid cike don ingantaccen karatu
6. Girman tambari tsakanin diamita 3CM

Outdoor Survival Compass Metal Mountaineering Camping Travel North Compass 02 Outdoor Survival Compass Metal Mountaineering Camping Travel North Compass 03 Outdoor Survival Compass Metal Mountaineering Camping Travel North Compass 04 Outdoor Survival Compass Metal Mountaineering Camping Travel North Compass 05

Ayyukan L45-8A:

1. 1: 25000&1: 50000 ma'aunin taswira
2. Dorewar aluminum gami harka
3. Aluminum Rike da babban yatsan hannu da bezel
4. LED fitilu (ciki har da cell baturi CR2025)
5. Duk ma'auni na 0 - 360 digiri da 0 - 64Mil sikelin
6. Liquid cike don ingantaccen karatu
7. Girman tambari tsakanin diamita 4CM

Led Pocket Military Compass With Double Scale Rulers 02 Led Pocket Military Compass With Double Scale Rulers 03 Led Pocket Military Compass With Double Scale Rulers 04 Led Pocket Military Compass With Double Scale Rulers 05

Yadda ake nemo alkibla lokacin da kuka bata?

1. Zaɓi alamomin ƙasa guda uku.Alamun ƙasa dole ne su zama wani abu da za ku iya gani kuma ku samu akan taswira.Lokacin da ba ka san inda kake a taswirar ba, abu mafi mahimmanci shine amfani da kamfas don gano alkibla, amma yin hakan ba shi da sauƙi.Gano alamomin ƙasa waɗanda za a iya samu akan taswira zai taimaka faɗaɗa hangen nesa da taimaka muku sake daidaita alkiblar ku
2. Nufin kibiya mai nuni a alamar hanya ta farko.Muddin alamar ba ta cikin arewacin ku, allurar maganadisu za ta karkata.Murƙa bugun bugun kira ta yadda kibiyar jagora da ƙarshen ƙarshen allurar maganadisu su kasance cikin layi madaidaiciya.A wannan lokacin, alkiblar da kibiya mai nunawa ita ce alkiblar da kuke nema.Ka tuna don daidaita karkacewar gwargwadon yankin ku.
3. Yi amfani da taswirar don nemo wurin alamar hanya.Ajiye taswirar a saman fili, sa'an nan kuma sanya kamfas a kan taswirar domin kibiya ta nuna cikakkiyar arewa akan taswira.Bayan haka, tura kamfas ɗin zuwa hanyar alamar hanya akan taswirar har sai gefen kamfas ɗin ya haɗu da alamar hanya.A lokaci guda, kibiyar jagora yakamata ta ci gaba da nuna arewa.
4. Ƙayyade matsayi ta hanyar triangulation.Zana layi tare da gefen kamfas kuma ku haye kusan matsayin ku akan taswira.Kuna buƙatar zana layi uku gaba ɗaya.Wannan shi ne na farko.Zana layi akan sauran alamun hanya guda biyu a hanya ɗaya.Bayan zane, an kafa triangle akan taswira.Kuma matsayin ku yana cikin triangle.Girman triangle ya dogara da daidaiton hukuncin fuskantar ku.Mafi daidaito hukuncin, ƙarami triangle.Bayan yin aiki da yawa, har ma za ku iya sa layi uku su hadu a lokaci guda

Nasiha:

Hakanan zaka iya riƙe ƙarshen kamfas ɗin rectangular da hannaye biyu kuma ka riƙe kamfas ɗin a gaban ƙirjinka.Ta wannan hanyar, babban yatsan yatsa zai zama L-dimbin yawa kuma gwiwar hannu za su fuskanci bangarorin biyu.Lokacin da kake tsaye, fuskanci abin da kake so, kiyaye idanunka a gaba, kuma jikinka yana fuskantar alamar da kake son amfani da shi don rikodin matsayinka.A wannan lokacin, yi tunanin cewa akwai madaidaiciyar layi daga jikin ku zuwa kamfas.Madaidaicin layin yana wucewa ta hanyar kamfas kuma an haɗa shi tare da kibiya mai nuni a madaidaiciyar layi.Hakanan zaka iya danna yatsan yatsan hannunka akan cikinka don sanya kamfas ɗin ya daɗe da ƙarfi.Kada ku sanya bel ɗin karfe ko wasu abubuwan maganadisu, in ba haka ba kusa da kamfas zai haifar da tsangwama.
Za a iya samun ƙarin ingantattun sakamako ta amfani da abubuwa na kusa don tantance daidaitawa.Lokacin da kuka ɓace a wuri mara kyau ba tare da wani tunani ba, ya fi dacewa don amfani da triangulation.
Amince kamfas ɗin ku.A cikin 99.9% na lokuta, kamfas ɗin daidai ne.Wurare da yawa sun yi kama da juna, don haka har yanzu ina gaskanta cewa kamfas ɗin ku ya fi aminci.
Domin inganta daidaito, riƙe kamfas a gabanka kuma duba ƙasa tare da kibiya mai nuni don nemo alamun hanya waɗanda za a iya amfani da su.
saman ma'aunin kamfas yawanci ja ne ko baki.Ƙarshen arewa gabaɗaya ana yiwa alama n.Idan ba haka ba, tabbas za ku yi amfani da yanayin yanayin rana don sanin ƙarshen ƙarshen arewa.

Muna da kowane irin compass, da fatan za a tuntuɓe mu don ƙarin koyo, na gode.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Samfura masu dangantaka