10 × 50 binocular waje hiking zango mai hana ruwa binoculars
Sigar Samfura
Model: | 198 10X50 |
YAWA | 10X |
APERTURE | 50MM |
KUNGIYA | 6.4° |
MAGANAR IDO | 12MM |
PRISM | K9 |
HASKEN DANGI | 25 |
NUNA | 840G |
MURYA | 195X60X180 |
TRIPOD ADAPTER | YES |
RUWAN RUWA | NO |
TSARIN | CENT. |
Menene binoculars?
Binoculars, kayan aikin gani, yawanci abin hannu, don samar da ingantaccen hangen nesa na abubuwa masu nisa.Ya ƙunshi na'urorin hangen nesa guda biyu iri ɗaya, ɗaya na kowane ido, wanda aka ɗora akan firam guda ɗaya.
1. Girmamawa
Girman binocular shine lambar da aka rubuta tare da x.Don haka idan binocular ya ce 7x, yana nufin yana ɗaukaka batun sau bakwai.Misali, tsuntsu mai nisan mita 1,000 zai bayyana kamar yana nesa da mita 100 kamar yadda ake gani da ido tsirara.Mafi kyawun haɓaka don amfani na yau da kullun shine tsakanin 7x da 12x, duk wani abu da ya wuce kuma zai zama da wahala a sarrafa ba tare da tripod ba.
2. Maƙasudin Diamita na Lens
Maƙasudin ruwan tabarau shine wanda ke gaba da guntun ido.Girman wannan ruwan tabarau yana da mahimmanci saboda yana ƙayyade adadin hasken da ke shiga cikin binoculars.Don haka don ƙananan yanayin haske, kuna samun ingantattun hotuna idan kuna da babban diamita na haƙiƙanin ruwan tabarau.Girman ruwan tabarau a mm yana zuwa bayan x.Matsakaicin 5 dangane da haɓakawa shine manufa.Tsakanin ruwan tabarau na 8 × 25 da 8 × 40, na ƙarshe yana ƙirƙirar hoto mai haske kuma mafi kyawun tare da girman diamita.
3. Lens Quality, Rufi
Rufin ruwan tabarau yana da mahimmanci saboda yana rage yawan hasken da aka nuna kuma yana ba da damar iyakar haske ya shiga.Ingancin ruwan tabarau, a halin yanzu, yana tabbatar da hoton ba shi da ɓarna kuma yana da mafi kyawun bambanci.Mafi kyawun ruwan tabarau suna aiki mafi kyau a cikin ƙananan yanayin haske yayin da suke watsa ƙarin haske.Suna kuma tabbatar da cewa ba'a wanke launuka ko gurbata ba.Masu amfani da tabarau ya kamata su nemi babban ido.
4. Filin Kallo/Fita Almajiri
FoW yana nufin diamita na wurin da aka gani ta gilashin kuma an bayyana a cikin digiri.Girman filin kallo yana girma wurin da kuke iya gani.Fitar almajiri, a halin da ake ciki, hoton da aka yi akan guntun ido don ɗalibin ku ya gani.Diamita na ruwan tabarau raba ta hanyar haɓakawa yana ba ku ɗalibin fita.Almajirin fita na 7mm yana ba da iyakar haske ga idon da ya bushe kuma yana da kyau don amfani a cikin magriba da duhu.
5. Nauyi & Ciwon Ido
Ya kamata mutum yayi la'akari da nauyin binocular kafin siyan shi.Yi la'akari da idan yin amfani da binoculars na dogon lokaci yana tayar da ku.Hakazalika, yi amfani da binocular kuma duba ko yana da haraji akan idonka.Duk da yake yana da wahala a yi amfani da binoculars na yau da kullun na fiye da ƴan mintuna kaɗan a lokaci ɗaya, masu tsayin daka da wuya suna haifar da kowane nau'in ido kuma ana iya amfani da su na tsawon sa'o'i masu tsayi idan an buƙata.
6. Rashin ruwa
Tun da binoculars samfurori ne na gaske na waje, yana da mahimmanci cewa suna da wani mataki na hana ruwa - yawanci ana nuna wannan a matsayin "WP".Yayin da samfura na yau da kullun na iya zama ƙarƙashin ƙayyadaddun ruwa na ƴan mintuna kaɗan, ana barin manyan samfuran ba tare da lahani ba ko da bayan sa'o'i biyu sun nutse cikin ruwa.
Shawarwari don zaɓar na'urar hangen nesa:
TAFIYA
Nemo ƙirar ƙira, masu nauyi masu nauyi tare da haɓaka tsaka-tsaki da filin kallo.
KALLON TSUNTSU & DABI'A
Yana buƙatar fage mai faɗi da haɓakawa tsakanin 7x da 12x.
WAJE
Nemo samfura masu karko tare da hana ruwa, ɗaukar nauyi da karko.Ingantaccen haɓakawa shine tsakanin 8x da 10x.Hakanan nemi babban diamita na haƙiƙa da kyakkyawar murfin ruwan tabarau domin yayi aiki da kyau a cikin tashi da faɗuwar yanayin rana.
MARINE
Nemo hana ruwa tare da faffadan kallo da raguwar girgiza idan zai yiwu.
LITTAFI MAI TSARKI
Gyaran binoculars tare da babban diamita na haƙiƙa da ɗalibin fita sun fi kyau.
THEATRE/MUSEUM
Karamin ƙira tare da haɓaka 4x zuwa 10x na iya yin tasiri yayin kallon wasan kwaikwayo.A cikin gidajen tarihi, ana ba da shawarar samfura masu nauyi tare da ƙaramar haɓakawa da nisa mai nisa da ƙasa da mita biyu.
WASANNI
Nemi faffadan kallo da haɓaka 7x zuwa 10x.Ayyukan zuƙowa na iya zama ƙarin fa'ida.
Ƙa'idar aiki:
Daga cikin duk kayan aikin gani, ban da kyamarori, binoculars sun fi shahara.Yana bawa mutane damar kallon wasanni da kide-kide a hankali kuma suna ƙara nishadantarwa.Bugu da ƙari, na'urorin hangen nesa na binocular suna ba da ma'anar zurfin da na'urar hangen nesa ba za ta iya kamawa ba.Shahararriyar na'urar hangen nesa ta binocular tana amfani da ruwan tabarau mai ɗaukar hoto.Domin ruwan tabarau na convex yana jujjuya hoton sama da ƙasa da hagu da dama, ya zama dole a yi amfani da saitin prisms don gyara hoton da aka juyar.Haske yana wucewa ta cikin waɗannan prisms daga ainihin ruwan tabarau zuwa guntun ido, wanda ke buƙatar tunani guda huɗu.Ta wannan hanyar, haske yana tafiya mai nisa cikin ɗan gajeren nesa, don haka ganga na na'urar hangen nesa na iya zama guntu fiye da na na'urar hangen nesa guda ɗaya.Suna iya haɓaka maƙasudai masu nisa, don haka ta hanyar su, ana iya ganin yanayin da ke nesa sosai.Ba kamar na'urar hangen nesa guda ɗaya ba, na'urar hangen nesa na binocular kuma na iya ba wa masu amfani fahimtar zurfin, wato, tasirin hangen nesa.Domin idan idanun mutane suka kalli hoto daya ta kusurwoyi daban-daban, zai haifar da sakamako mai fuska uku.
Barka da zuwa a tambaye mu, na gode.